สินค้าโภคภัณฑ์/เครื่องจักรทางการเกษตร
บริษัทในอาร์เจนตินา ดำเนินการแปรรูปและขัดสีผลิตภัณฑ์ทางการเกษตร
บริษัทในกลุ่มนี้แปรรูปธัญพืชและพืชผลดิบเป็นแป้ง น้ำมัน และอาหารสัตว์ที่จำเป็น ผลผลิตทางการเกษตรที่ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศและภาษีส่งออกทั่วโลกมีผลอย่างมากต่อความผันผวนของหุ้นเหล่านี้ ในปัจจุบัน Morixe Hermanos SA เป็นผู้นำในด้านปริมาณการซื้อขาย ในขณะที่ Molinos Agro SA Class B ทำผลงานราคาปรับตัวขึ้นสูงสุด ตัวชี้วัดพื้นฐานและทางเทคนิคที่สำคัญจัดเรียงไว้ในตารางด้านล่าง
สัญลักษณ์ | มูลค่าตามราคาตลาด | ราคา | เปลี่ยนแปลง % | ปริมาณ | ปริมาณสัมพัทธ์ | P/E | EPS dil 12 เดือนล่าสุด | การเติบโต EPS dil 12 เดือนล่าสุด YoY | Div yield % 12 เดือนล่าสุด | หมวดธุรกิจ | คะแนนนักวิเคราะห์ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
DR | 28.85 T ARS | 33,240 ARS | +0.73% | 139 | 0.05 | 19.46 | 1,708.15 ARS | −15.07% | 2.24% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |
DR | 28.85 T ARS | 32,540.00 ARS | −1.81% | 2 | 0.02 | 19.05 | 1,708.15 ARS | −15.07% | 2.24% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |
DR | 28.85 T ARS | 21.04 USD | +0.77% | 2 | 0.07 | 18.81 | 1,708.15 ARS | −23.17% | 2.24% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |
DR | 2.06 T ARS | 15,260.00 ARS | −4.27% | 120 | 0.34 | 34.46 | 442.78 ARS | +34.54% | 2.17% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |
DR | 2.06 T ARS | 15,090 ARS | −1.50% | 13.59 K | 0.86 | 34.08 | 442.78 ARS | +34.54% | 2.17% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |
DR | 2.06 T ARS | 9.34 USD | −5.18% | 1 | 0.04 | 31.34 | 442.78 ARS | +9.09% | 2.17% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |
DR | 2.06 T ARS | 9.55 USD | −0.62% | 132 | 0.14 | 32.05 | 442.78 ARS | +9.09% | 2.17% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |
| 1.1 T ARS | 1,519 ARS | −0.39% | 56.72 K | 0.25 | 6.12 | 248.40 ARS | +94.69% | 7.38% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 1.1 T ARS | 1,505.000 ARS | −3.53% | 19.77 K | 2.44 | 6.06 | 248.40 ARS | +94.69% | 7.38% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 1.1 T ARS | 0.930 USD | −16.96% | 1 | 0.03 | 5.56 | 248.40 ARS | +57.86% | 7.38% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 1.1 T ARS | 0.957 USD | −2.25% | 1.53 K | 0.11 | 5.72 | 248.40 ARS | +57.86% | 7.38% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 997.67 B ARS | 19,525 ARS | −1.39% | 418 | 0.65 | 4.26 | 4,582.06 ARS | +321.95% | 17.39% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 997.67 B ARS | 21,900.00 ARS | +4.53% | 12 | 0.10 | 4.78 | 4,582.06 ARS | +321.95% | 17.39% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 997.67 B ARS | 12.20 USD | 0.00% | 32 | — | 3.96 | 4,582.06 ARS | +242.13% | 17.39% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 265.13 B ARS | 614 ARS | +4.42% | 3.57 K | 0.16 | — | −47.00 ARS | +42.85% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 265.13 B ARS | 604.000 ARS | +1.85% | 188 | 0.13 | — | −47.00 ARS | +42.85% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 60.22 B ARS | 370.000 ARS | −5.01% | 101.24 K | 0.91 | — | −256.86 ARS | −49.46% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 60.22 B ARS | 367.0 ARS | −0.94% | 5.91 K | 0.19 | — | −256.86 ARS | −49.46% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 45.09 B ARS | 19.85 ARS | −0.25% | 533.18 K | 0.25 | — | −1.22 ARS | −239.13% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 45.09 B ARS | 19.200 ARS | −4.48% | 29.25 K | 0.26 | — | −1.22 ARS | −239.13% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 40.32 B ARS | 10.45 ARS | −5.86% | 204.04 K | 1.78 | — | −0.08 ARS | +85.16% | 0.51% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 40.32 B ARS | 11.05 ARS | −0.45% | 388.98 K | 0.31 | — | −0.08 ARS | +85.16% | 0.51% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |