เคมีพิเศษเฉพาะ
บริษัทเม็กซิกัน อยู่ในธุรกิจเคมีภัณฑ์เฉพาะทาง
สารประกอบที่มีการปรับปรุงสูตรในระดับสูง เช่น โพลิเมอร์ กาว และสารเคลือบประสิทธิภาพสูง ถูกสังเคราะห์โดยบริษัทเคมีภัณฑ์เฉพาะทาง นักลงทุนติดตามหุ้นเหล่านี้เนื่องจากความผันผวนของราคาวัตถุดิบและความต้องการของตลาดปลายทางที่เปลี่ยนแปลงไปทำให้เกิดความผันผวนอย่างเห็นได้ชัด ในปัจจุบัน Alpek, S.A.B. de C.V. Class A แสดงถึงผู้นำด้านปริมาณการซื้อขายสูงสุด และ Celanese Corporation บันทึกการปรับตัวเพิ่มขึ้นของราคาภายในวันมากที่สุด ตารางด้านล่างแสดงตัวชี้วัดพื้นฐานและทางเทคนิคที่สำคัญ
สัญลักษณ์ | มูลค่าตามราคาตลาด | ราคา | เปลี่ยนแปลง % | ปริมาณ | ปริมาณสัมพัทธ์ | P/E | EPS dil 12 เดือนล่าสุด | การเติบโต EPS dil 12 เดือนล่าสุด YoY | Div yield % 12 เดือนล่าสุด | หมวดธุรกิจ | คะแนนนักวิเคราะห์ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 4.49 T MXN | 9,672.22 MXN | 0.00% | 142 | 1.37 | 35.52 | 272.30 MXN | −0.54% | 1.20% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 4.49 T MXN | 9,645.20 MXN | +11.92% | 11 | 0.36 | 35.42 | 272.30 MXN | −0.54% | 1.20% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 2.5 T MXN | 3,987.05 MXN | +3.96% | 795 | 2.41 | 35.89 | 111.08 MXN | −6.69% | 1.80% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 2.5 T MXN | 3,828.16 MXN | +6.53% | 162 | — | 34.46 | 111.08 MXN | −6.69% | 1.80% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 1.65 T MXN | 5,708.41 MXN | −0.29% | 44 | 0.28 | 42.89 | 133.09 MXN | +4.43% | 0.93% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 1.65 T MXN | 5,708.41 MXN | +0.46% | 214 | 0.16 | 42.89 | 133.09 MXN | +4.43% | 0.93% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 1.32 T MXN | 5,886.07 MXN | +15.64% | 3.14 K | — | — | −3.77 MXN | −102.89% | 2.26% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 1.32 T MXN | 5,134.87 MXN | 0.00% | 300 | 0.17 | — | −3.77 MXN | −102.89% | 2.26% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 441.13 B MXN | 627.00 MXN | +10.78% | 37 | 0.19 | — | −23.20 MXN | +21.70% | 4.28% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | เป็นกลาง | |
| 441.13 B MXN | 620.00 MXN | −1.12% | 22 | 0.16 | — | −23.20 MXN | +21.70% | 4.28% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | เป็นกลาง | |
| 379.26 B MXN | 1,218.69 MXN | −1.63% | 14 | 0.22 | 16.94 | 71.93 MXN | — | 5.46% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | เป็นกลาง | |
| 379.26 B MXN | 1,048.65 MXN | 0.00% | 2 | 0.00 | 14.58 | 71.93 MXN | — | 5.46% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | เป็นกลาง | |
| 280.29 B MXN | 1,961.29 MXN | −5.85% | 680 | 0.57 | 55.18 | 35.55 MXN | −55.65% | 1.30% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 208.85 B MXN | 1,853.60 MXN | +11.06% | 37 | 0.55 | — | −0.64 MXN | +99.64% | 1.71% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 208.85 B MXN | 1,853.60 MXN | +1.15% | 240 | 1.50 | — | −0.64 MXN | +99.64% | 1.71% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 101.76 B MXN | 910.00 MXN | +19.94% | 60 | 0.07 | 21.15 | 43.02 MXN | — | 0.24% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 31.28 B MXN | 13.69 MXN | +1.33% | 4.64 M | 0.85 | 7.33 | 1.87 MXN | — | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 31.28 B MXN | 13.66 MXN | +1.04% | 641.12 K | 1.04 | 7.31 | 1.87 MXN | — | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 16.44 B MXN | 27.70 MXN | +0.73% | 149.33 K | 13.26 | 14.19 | 1.95 MXN | +386.17% | 2.41% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 16.44 B MXN | 27.70 MXN | +1.09% | 4.33 K | 0.08 | 14.19 | 1.95 MXN | +386.17% | 2.41% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
DR | 8.52 B MXN | 20.00 MXN | −4.76% | 20 | 0.05 | — | −42.95 MXN | +8.91% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | เป็นกลาง |
| 5.9 B MXN | 23.00 MXN | +4.74% | 2.5 K | 30.45 | — | −15.72 MXN | −239.88% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 5.9 B MXN | 21.97 MXN | −0.14% | 130 | 0.37 | — | −15.72 MXN | −239.88% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ |