การจัดการโรงพยาบาล/ด้านพยาบาล
บริษัทบราซิล ดำเนินธุรกิจโรงพยาบาลและสถานดูแลผู้ป่วย
บริษัทบริหารจัดการโรงพยาบาลและสถานพยาบาลดำเนินงานด้านการดูแลผู้ป่วยเฉียบพลัน ศูนย์ฟื้นฟู และบ้านพักคนชรา เนื่องจากปริมาณผู้ป่วยที่เข้ารับการรักษาและข้อกำหนดด้านการดูแลสุขภาพของรัฐบาลส่งผลกระทบโดยตรงต่อผลกำไร นักลงทุนที่ซื้อขายอย่างกระตือรือร้นจึงจับตาดูอุตสาหกรรมนี้อย่างใกล้ชิด กิจกรรมตลาดที่กำลังดำเนินอยู่เปิดเผยให้เห็นว่า Hapvida Participacoes e Investimentos SA เป็นหุ้นที่มีปริมาณการซื้อขายสูงสุด ในขณะที่ Hospital Mater Dei SA มีอัตราการเพิ่มขึ้นของราคาที่แข็งแกร่งที่สุด ตารางด้านล่างแสดงตัวชี้วัดพื้นฐานและทางเทคนิคที่สำคัญสำหรับหุ้นเหล่านี้
สัญลักษณ์ | มูลค่าตามราคาตลาด | ราคา | เปลี่ยนแปลง % | ปริมาณ | ปริมาณสัมพัทธ์ | P/E | EPS dil 12 เดือนล่าสุด | การเติบโต EPS dil 12 เดือนล่าสุด YoY | Div yield % 12 เดือนล่าสุด | หมวดธุรกิจ | คะแนนนักวิเคราะห์ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
DR | 583.6 B BRL | 136.78 BRL | −1.96% | 127 | 0.20 | 17,313.92 | 0.01 BRL | +6.76% | 0.39% | บริการเกี่ยวกับสุขภาพ | ไม่มีเรตติ้ง |
| 71.63 B BRL | 33.450 BRL | +0.94% | 12.88 K | 0.68 | 15.25 | 2.19 BRL | +18.41% | 12.93% | บริการเกี่ยวกับสุขภาพ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 71.63 B BRL | 33.750 BRL | +3.31% | 8.69 M | 0.66 | 15.39 | 2.19 BRL | +18.41% | 12.93% | บริการเกี่ยวกับสุขภาพ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
DR | 63.33 B BRL | 275.40 BRL | +3.17% | 4 | 0.11 | 8,826.92 | 0.03 BRL | +4.35% | 0.26% | บริการเกี่ยวกับสุขภาพ | ไม่มีเรตติ้ง |
| 2.02 B BRL | 4.48 BRL | +5.16% | 19.71 K | 0.57 | — | −0.37 BRL | +61.66% | 0.00% | บริการเกี่ยวกับสุขภาพ | เป็นกลาง | |
| 2.02 B BRL | 4.45 BRL | +6.46% | 12.03 M | 0.62 | — | −0.37 BRL | +61.66% | 0.00% | บริการเกี่ยวกับสุขภาพ | เป็นกลาง | |
| 1.53 B BRL | 4.820 BRL | +6.64% | 343.7 K | 0.81 | 11.29 | 0.43 BRL | +17.53% | 4.92% | บริการเกี่ยวกับสุขภาพ | มีแรงซื้อ | |
| 1.53 B BRL | 4.860 BRL | +7.52% | 487 | 0.58 | 11.38 | 0.43 BRL | +17.53% | 4.92% | บริการเกี่ยวกับสุขภาพ | มีแรงซื้อ |