ชิ้นส่วนยานยนต์: OEM
บริษัทฮ่องกง ทำการจัดหาชิ้นส่วนให้กับผู้ผลิตรถยนต์
ผู้ผลิตสินค้าหรือชิ้นส่วนตามแบบและข้อกำหนด (OEM) ผลิตชิ้นส่วนที่ใช้โดยตรงในการประกอบรถยนต์ใหม่ นักลงทุนติดตามหุ้นเหล่านี้เนื่องจากปริมาณการผลิตรถยนต์ทั่วโลกและการหยุดชะงักของห่วงโซ่อุปทานส่งผลกระทบอย่างมากต่อแนวโน้มราคา กิจกรรมตลาดที่กำลังดำเนินอยู่แสดงให้เห็นว่า Weichai Power Co., Ltd. Class H เป็นผู้นำด้านปริมาณการซื้อขาย และ China Tianrui Automotive Interiors Co., Ltd. มีราคาปรับตัวขึ้นสูงสุดในรอบ 24 ชั่วโมง ด้านล่างนี้คือตารางโดยละเอียดที่แสดงตัวชี้วัดพื้นฐานและทางเทคนิคที่เกี่ยวข้อง
สัญลักษณ์ | มูลค่าตามราคาตลาด | ราคา | เปลี่ยนแปลง % | ปริมาณ | ปริมาณสัมพัทธ์ | P/E | EPS dil 12 เดือนล่าสุด | การเติบโต EPS dil 12 เดือนล่าสุด YoY | Div yield % 12 เดือนล่าสุด | หมวดธุรกิจ | คะแนนนักวิเคราะห์ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 213.87 B HKD | 21.96 HKD | −7.26% | 36.05 M | 1.59 | 13.16 | 1.67 HKD | +12.82% | 4.11% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 35.75 B HKD | 10.80 HKD | −3.40% | 1.75 M | 0.53 | 12.48 | 0.87 HKD | −2.96% | 1.90% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 30.35 B HKD | 12.25 HKD | −1.53% | 952.2 K | 0.59 | 5.73 | 2.14 HKD | −18.19% | 11.48% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 16.17 B HKD | 13.68 HKD | +0.15% | 29.55 M | 1.47 | 30.09 | 0.45 HKD | +324.86% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 12.74 B HKD | 13.23 HKD | −5.09% | 3.64 M | 0.98 | 7.85 | 1.69 HKD | −23.20% | 4.42% | การผลิตของผู้ผลิต | เป็นกลาง | |
| 10.85 B HKD | 4.385 HKD | −2.45% | 2.4 M | 0.23 | 11.32 | 0.39 HKD | +13.92% | 3.30% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 10.33 B HKD | 3.290 HKD | −3.09% | 2.57 M | 0.33 | 13.02 | 0.25 HKD | +2.89% | 2.10% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 9.78 B HKD | 11.96 HKD | +0.25% | 300 K | 0.77 | 392.13 | 0.03 HKD | +0.33% | 0.25% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 22261NASN Intelligent Tech (Zhejiang) Co., Ltd. Class H | 9.45 B HKD | 16.00 HKD | 0.00% | 311.8 K | 0.94 | — | — | — | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง |
| 4.89 B HKD | 3.575 HKD | −2.72% | 1.53 M | 2.13 | — | −0.05 HKD | +69.13% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 3.49 B HKD | 3.400 HKD | −1.45% | 97 K | 0.27 | 6.12 | 0.56 HKD | +6.93% | 12.99% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 1.89 B HKD | 5.950 HKD | −4.03% | 30.92 M | 1.95 | — | — | — | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 1.14 B HKD | 1.025 HKD | −0.97% | 744 K | 1.76 | 3.33 | 0.31 HKD | +8.41% | 5.41% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 1.13 B HKD | 1.025 HKD | +0.99% | 279 K | 0.60 | 64.87 | 0.02 HKD | −90.11% | 1.75% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 1.12 B HKD | 0.650 HKD | −0.76% | 1.62 M | 1.15 | 4.53 | 0.14 HKD | −0.62% | 6.66% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 989.45 M HKD | 0.310 HKD | 0.00% | 300 K | 0.79 | 13.96 | 0.02 HKD | −23.45% | 2.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 705.89 M HKD | 0.044 HKD | +2.33% | 3.51 M | 0.56 | — | −0.01 HKD | −16.67% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 463.4 M HKD | 1.740 HKD | −1.69% | 28.7 K | 0.10 | — | −1.29 HKD | +24.12% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 430 M HKD | 0.460 HKD | +6.98% | 115 K | 0.29 | 102.22 | 0.00 HKD | −67.15% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 348.53 M HKD | 0.194 HKD | −1.52% | 558 K | 8.83 | 13.20 | 0.01 HKD | −51.32% | 1.43% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 256.44 M HKD | 0.205 HKD | +1.99% | 13 K | 0.05 | 10.68 | 0.02 HKD | −29.93% | 4.85% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 194.82 M HKD | 0.425 HKD | −2.30% | 110 K | 0.51 | — | −0.05 HKD | −125.49% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 138.6 M HKD | 0.080 HKD | +2.56% | 1.49 M | 0.66 | — | −0.17 HKD | −21.06% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 44.4 M HKD | 1.390 HKD | +44.79% | 399 K | 1.71 | 12.97 | 0.11 HKD | — | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 22948China Tianrui Automotive Interiors Co., Ltd. TEMP | 44.4 M HKD | 1.410 HKD | −17.30% | 136.4 K | 0.15 | 13.15 | 0.11 HKD | — | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง |