สินค้าโภคภัณฑ์/เครื่องจักรทางการเกษตร
บริษัทเม็กซิกัน ดำเนินการแปรรูปและขัดสีผลิตภัณฑ์ทางการเกษตร
บริษัทในกลุ่มนี้แปรรูปธัญพืชและพืชผลดิบเป็นแป้ง น้ำมัน และอาหารสัตว์ที่จำเป็น ผลผลิตทางการเกษตรที่ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศและภาษีส่งออกทั่วโลกมีผลอย่างมากต่อความผันผวนของหุ้นเหล่านี้ ในปัจจุบัน Bunge Global SA เป็นผู้นำในด้านปริมาณการซื้อขาย ในขณะที่ Grupo Minsa SA de CV Class B ทำผลงานราคาปรับตัวขึ้นสูงสุด ตัวชี้วัดพื้นฐานและทางเทคนิคที่สำคัญจัดเรียงไว้ในตารางด้านล่าง
สัญลักษณ์ | มูลค่าตามราคาตลาด | ราคา | เปลี่ยนแปลง % | ปริมาณ | ปริมาณสัมพัทธ์ | P/E | EPS dil 12 เดือนล่าสุด | การเติบโต EPS dil 12 เดือนล่าสุด YoY | Div yield % 12 เดือนล่าสุด | หมวดธุรกิจ | คะแนนนักวิเคราะห์ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 628.29 B MXN | 1,328.09 MXN | 0.00% | 684 | 4.80 | 14.32 | 92.72 MXN | +105.77% | 2.92% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | เป็นกลาง | |
| 628.29 B MXN | 1,306.29 MXN | −9.91% | 227 | 14.55 | 14.09 | 92.72 MXN | +105.77% | 2.92% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | เป็นกลาง | |
| 347.37 B MXN | 1,851.57 MXN | −1.05% | 2 K | 0.51 | 17.22 | 107.51 MXN | −37.00% | 2.93% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 152.46 B MXN | 232.50 MXN | −83.09% | 137 | 0.27 | 8.78 | 26.48 MXN | −31.33% | 5.87% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 152.46 B MXN | 232.50 MXN | −3.13% | 303 | 0.05 | 8.78 | 26.48 MXN | −31.33% | 5.87% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | มีแรงซื้อ | |
| 3.33 B MXN | 9.70 MXN | +1.04% | 106 | 0.38 | 12.62 | 0.77 MXN | −0.23% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 3.33 B MXN | 9.70 MXN | 0.00% | 3 | 0.09 | 12.62 | 0.77 MXN | −0.23% | 0.00% | อุตสาหกรรมเชิงกระบวนการ | ไม่มีเรตติ้ง |