ชิ้นส่วนยานยนต์: OEM
บริษัทเม็กซิกัน ทำการจัดหาชิ้นส่วนให้กับผู้ผลิตรถยนต์
ผู้ผลิตสินค้าหรือชิ้นส่วนตามแบบและข้อกำหนด (OEM) ผลิตชิ้นส่วนที่ใช้โดยตรงในการประกอบรถยนต์ใหม่ นักลงทุนติดตามหุ้นเหล่านี้เนื่องจากปริมาณการผลิตรถยนต์ทั่วโลกและการหยุดชะงักของห่วงโซ่อุปทานส่งผลกระทบอย่างมากต่อแนวโน้มราคา กิจกรรมตลาดที่กำลังดำเนินอยู่แสดงให้เห็นว่า Nemak SAB de CV เป็นผู้นำด้านปริมาณการซื้อขาย และ ITT, Inc. มีราคาปรับตัวขึ้นสูงสุดในรอบ 24 ชั่วโมง ด้านล่างนี้คือตารางโดยละเอียดที่แสดงตัวชี้วัดพื้นฐานและทางเทคนิคที่เกี่ยวข้อง
สัญลักษณ์ | มูลค่าตามราคาตลาด | ราคา | เปลี่ยนแปลง % | ปริมาณ | ปริมาณสัมพัทธ์ | P/E | EPS dil 12 เดือนล่าสุด | การเติบโต EPS dil 12 เดือนล่าสุด YoY | Div yield % 12 เดือนล่าสุด | หมวดธุรกิจ | คะแนนนักวิเคราะห์ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 1.21 T MXN | 9,657.84 MXN | 0.00% | 4 | 0.08 | 28.20 | 342.53 MXN | −14.12% | 1.74% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 1.21 T MXN | 9,871.76 MXN | +1.97% | 15 | 0.01 | 28.82 | 342.53 MXN | −14.12% | 1.74% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 334.93 B MXN | 3,702.80 MXN | +8.21% | 168 | 0.11 | 41.54 | 89.14 MXN | −25.30% | 0.75% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 9.22 B MXN | 3.26 MXN | +1.87% | 975.14 K | 1.04 | — | −0.59 MXN | −27.08% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 9.22 B MXN | 3.28 MXN | +2.50% | 122.02 K | 0.90 | — | −0.59 MXN | −27.08% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 3.83 B MXN | 12.10 MXN | −5.32% | 687 | 0.29 | — | −1.08 MXN | −385.56% | 4.57% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 3.83 B MXN | 12.30 MXN | +1.65% | 3.92 K | 0.56 | — | −1.08 MXN | −385.56% | 4.57% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง |