เครื่องจักรทางการบรรทุก/ก่อสร้าง/ทำฟาร์ม
บริษัทสวีเดน ผลิตรถบรรทุกและเครื่องจักรหนัก
บริษัทที่ดำเนินงานในหมวดหมู่นี้ผลิตยานพาหนะขนส่งขนาดใหญ่ รถขุดดิน และอุปกรณ์การเกษตร การใช้จ่ายด้านโครงสร้างพื้นฐานทั่วโลก ราคาสินค้าโภคภัณฑ์ และวงจรการเปลี่ยนยานพาหนะเป็นตัวเร่งสำคัญที่ทำให้ราคาหุ้นเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว ในตอนนี้ Volvo AB Class B เป็นหุ้นที่มีปริมาณการซื้อขายสูงสุด ในขณะที่ Railcare Group AB เป็นหุ้นที่ราคาปรับตัวขึ้นมากที่สุดในรอบ 24 ชั่วโมง ตารางด้านล่างครอบคลุมพารามิเตอร์ทางเทคนิคและพื้นฐานที่สำคัญ
สัญลักษณ์ | มูลค่าตามราคาตลาด | ราคา | เปลี่ยนแปลง % | ปริมาณ | ปริมาณสัมพัทธ์ | P/E | EPS dil 12 เดือนล่าสุด | การเติบโต EPS dil 12 เดือนล่าสุด YoY | Div yield % 12 เดือนล่าสุด | หมวดธุรกิจ | คะแนนนักวิเคราะห์ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 633.82 B SEK | 312.8 SEK | −1.26% | 4.08 M | 1.02 | 16.28 | 19.21 SEK | +9.79% | 2.73% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 633.82 B SEK | 314.8 SEK | −1.13% | 43.57 K | 0.22 | 16.39 | 19.21 SEK | +9.79% | 2.72% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 454.21 B SEK | 357.4 SEK | −0.42% | 1.92 M | 0.86 | 23.51 | 15.20 SEK | +29.10% | 1.66% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 279.91 B SEK | 243.4 SEK | +0.54% | 1.64 M | 0.82 | 31.65 | 7.69 SEK | +7.88% | 1.56% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 279.91 B SEK | 205.8 SEK | +0.19% | 260.45 K | 0.55 | 26.76 | 7.69 SEK | +7.88% | 1.84% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 53.34 B SEK | 57.42 NOK | −0.52% | 481.27 K | 71.27 | — | — | — | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 12.94 B SEK | 119.8 SEK | −0.33% | 58.9 K | 0.52 | 22.43 | 5.34 SEK | −18.37% | 2.74% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
DR | 11.53 B SEK | 128 NOK | −0.78% | 37.95 K | 1.93 | — | −9.64 SEK | −2,111.07% | 6.33% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง |
| 8.65 B SEK | 56.3 SEK | −1.23% | 1.28 M | 1.77 | 32.25 | 1.75 SEK | +18.62% | 1.76% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 7.29 B SEK | 287.5 SEK | −1.71% | 14.35 K | 0.39 | 17.21 | 16.71 SEK | −1.32% | 2.49% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อ | |
| 6.97 B SEK | 130.6 NOK | −0.91% | 80 | 0.20 | 33.20 | 3.86 SEK | +165.07% | 0.62% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 4.67 B SEK | 85.2 SEK | −2.29% | 121.25 K | 0.96 | 28.29 | 3.01 SEK | +22.91% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | เป็นกลาง | |
| 1.71 B SEK | 16.20 NOK | +1.57% | 5 K | 0.41 | — | −0.25 SEK | −133.51% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 703.65 M SEK | 1.415 NOK | +1.07% | 5.4 K | 0.44 | 20.24 | 0.07 SEK | — | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 691.44 M SEK | 33.0 SEK | +6.11% | 34.09 K | 1.31 | 15.93 | 2.07 SEK | +79.18% | 2.47% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 542.34 M SEK | 6.88 SEK | −4.97% | 209.08 K | 7.73 | 25.86 | 0.27 SEK | — | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 178.32 M SEK | 2.50 SEK | −2.72% | 13.02 K | 0.99 | 21.31 | 0.12 SEK | — | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 155.6 M SEK | 0.1690 SEK | +3.68% | 763.77 K | 1.95 | — | −0.11 SEK | +6.08% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 86.25 M SEK | 1.020 SEK | +4.51% | 23.44 K | 1.40 | — | −0.12 SEK | +59.91% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง | |
| 6.88 M SEK | 0.0030 SEK | 0.00% | 1.24 M | 0.63 | — | −0.00 SEK | +76.47% | 0.00% | การผลิตของผู้ผลิต | ไม่มีเรตติ้ง |