แร่พลังงาน
บริษัทสวิส ทำการสกัดทรัพยากรพลังงาน
ธุรกิจสกัดแร่พลังงานและกลั่นเชื้อเพลิงฟอสซิลที่เผาไหม้ได้ รวมถึงน้ำมันดิบ ก๊าซธรรมชาติ และถ่านหิน ข้อจำกัดด้านอุปทานทางภูมิศาสตร์การเมืองและความต้องการพลังงานทั่วโลกที่เปลี่ยนแปลงไปเป็นตัวกำหนดความผันผวนในการซื้อขายสินทรัพย์เหล่านี้ ในตอนนี้ Eni S.p.A. ครองตำแหน่งผู้นำด้านปริมาณการซื้อขาย ในขณะที่ Chevron Corporation มีอัตราการเพิ่มขึ้นของราคาในวันสูงสุด พารามิเตอร์พื้นฐานและทางเทคนิคที่ครอบคลุมแสดงอยู่ในตารางด้านล่าง
สัญลักษณ์ | มูลค่าตามราคาตลาด | ราคา | เปลี่ยนแปลง % | ปริมาณ | ปริมาณสัมพัทธ์ | P/E | EPS dil 12 เดือนล่าสุด | การเติบโต EPS dil 12 เดือนล่าสุด YoY | Div yield % 12 เดือนล่าสุด | คะแนนนักวิเคราะห์ |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 564.4 B CHF | 135.474 CHF | −2.16% | 1 | 0.08 | 16.65 | 8.14 CHF | +48.34% | 2.43% | มีแรงซื้อ | |
| 564.4 B CHF | 139.42 CHF | −4.51% | 40 | 1.68 | 17.14 | 8.14 CHF | +48.34% | 2.43% | มีแรงซื้อ | |
| 564.4 B CHF | 149.72 USD | 0.00% | 5.1 K | 4.36 | 15.38 | 8.14 CHF | +41.35% | 2.43% | มีแรงซื้อ | |
| 345.99 B CHF | 173.610 CHF | −2.63% | 6 | 0.20 | 15.19 | 11.43 CHF | +102.57% | 3.25% | มีแรงซื้อ | |
| 345.99 B CHF | 184.68 CHF | +7.41% | 65 | 0.04 | 16.16 | 11.43 CHF | +102.57% | 3.25% | มีแรงซื้อ | |
| 345.99 B CHF | 218.65 USD | −4.89% | 40 | 0.10 | 15.99 | 11.43 CHF | +93.02% | 3.25% | มีแรงซื้อ | |
| 237.05 B CHF | 40.186 CHF | −3.30% | 1.26 K | 1.90 | 8.44 | 4.76 CHF | +139.38% | 2.97% | มีแรงซื้อ | |
| 167.1 B CHF | 70.99 CHF | 0.00% | 3 K | 0.58 | 8.62 | 8.23 CHF | +54.87% | 4.23% | มีแรงซื้อ | |
| 167.1 B CHF | 71.968 CHF | −6.03% | 50 | 0.13 | 8.74 | 8.23 CHF | +54.87% | 4.23% | มีแรงซื้อ | |
| 134.47 B CHF | 108.780 CHF | −13.38% | 150 | 1.49 | 17.83 | 6.10 CHF | +3.17% | 2.45% | มีแรงซื้อ | |
| 97.22 B CHF | 6.087 CHF | −3.32% | 46 | 0.10 | 12.98 | 0.47 CHF | +532.12% | 4.38% | มีแรงซื้อ | |
DR | 96.78 B CHF | 18.636 CHF | −0.25% | 20 | 0.02 | 5.83 | 3.20 CHF | +89.84% | 6.02% | มีแรงซื้อ |
| 87.4 B CHF | 308.422 CHF | −3.01% | 15 | 0.18 | 7.22 | 42.73 CHF | +472.11% | 1.02% | มีแรงซื้อ | |
| 85.4 B CHF | 34.464 CHF | −6.09% | 20 | 0.08 | 8.58 | 4.01 CHF | +118.67% | 3.58% | เป็นกลาง | |
| 83.28 B CHF | 282.816 CHF | −2.65% | 11 | 2.12 | 7.61 | 37.17 CHF | +871.38% | 1.29% | เป็นกลาง | |
| 82.78 B CHF | 211.042 CHF | −8.20% | 20 | 0.37 | 8.06 | 26.18 CHF | +798.36% | 1.93% | มีแรงซื้อ | |
| 68.94 B CHF | 66.321 CHF | +1.08% | 311 | 1.30 | 11.98 | 5.54 CHF | +126.52% | 2.38% | มีแรงซื้อ | |
| 68.55 B CHF | 24.416 CHF | −1.18% | 12 K | 2.99 | 10.09 | 2.42 CHF | +198.68% | 4.15% | เป็นกลาง | |
| 46.84 B CHF | 45.355 CHF | −3.10% | 150 | 1.78 | 16.62 | 2.73 CHF | +102.06% | 1.81% | มีแรงซื้อ | |
| 39.67 B CHF | 35.230 CHF | −9.92% | 100 | 0.47 | 10.32 | 3.41 CHF | −3.63% | 2.54% | มีแรงซื้อรุนแรง | |
| 19.85 B CHF | 24.809 CHF | −1.50% | 6 | 0.16 | 8.23 | 3.01 CHF | — | 0.71% | มีแรงซื้อ | |
| 19.66 B CHF | 31.552 CHF | −7.60% | 300 | 0.23 | 11.35 | 2.78 CHF | +138.14% | 7.11% | เป็นกลาง | |
| 12.74 B CHF | 42.943 CHF | +3.67% | 20 | — | 11.23 | 3.82 CHF | +61.65% | 2.25% | เป็นกลาง | |
DR | 5.65 B CHF | 51.279 CHF | −8.38% | 150 | — | 8.69 | 5.90 CHF | +8.62% | 0.00% | มีแรงซื้อรุนแรง |
| 5.37 B CHF | 3.377 CHF | +1.53% | 350 | 0.64 | 24.93 | 0.14 CHF | — | 7.08% | มีแรงซื้อ |