Quỹ Đầu tư Bất động sản
Các công ty Nam Phi hoạt động dưới hình thức quỹ đầu tư bất động sản
Các doanh nghiệp này sở hữu, vận hành hoặc tài trợ cho các bất động sản thương mại và nhà ở tạo ra thu nhập. Các nhà giao dịch theo dõi sát nhóm ngành có lợi suất cao này vì biến động của lãi suất vĩ mô và tỷ lệ lấp đầy bất động sản thương mại quyết định các hệ số định giá. Hôm nay, Primary Health Properties PLC ghi nhận mức tăng giá lớn nhất, trong khi Redefine Properties Limited dẫn đầu về khối lượng giao dịch. Bảng dưới đây tổng hợp các dữ liệu cơ bản và kỹ thuật cần thiết đối với các cổ phiếu tập trung vào bất động sản này.
Mã | Giá trị vốn hóa thị trg | Giá | Th.đổi % | Khối lượng | Khối lượng tương đối | P/E | EPS pha loãng TTM | Tăng trưởng EPS pha loãng TTM so với cùng kỳ năm ngoái | Tỷ suất cổ tức % TTM | Khu vực | Xếp hạng của nhà phân tích |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 64.89 B ZAR | 3,274 ZAC | −0.21% | 91.89 K | 0.53 | 7.39 | 4.43 ZAR | +7.56% | 2.89% | Tài chính | Mua | |
| 55.77 B ZAR | 2,200 ZAC | +3.14% | 18.46 K | 0.05 | 16.49 | 1.33 ZAR | −24.18% | 7.56% | Tài chính | Mua | |
| 53.93 B ZAR | 1,640 ZAC | +0.31% | 8.07 M | 1.12 | 7.40 | 2.22 ZAR | +43.68% | 8.40% | Tài chính | Trung tính | |
| 47.02 B ZAR | 7,895 ZAC | −0.69% | 187.91 K | 1.10 | 8.98 | 8.79 ZAR | +153.71% | 5.03% | Tài chính | Mua | |
| 44.27 B ZAR | 664 ZAC | +0.45% | 13.15 M | 0.99 | 6.44 | 1.03 ZAR | +73.34% | 7.30% | Tài chính | Mua | |
| 38.04 B ZAR | 2,550 ZAC | −0.66% | 1.9 M | 0.90 | 5.77 | 4.42 ZAR | +65.05% | 5.65% | Tài chính | Mua | |
| 29.4 B ZAR | 2,485 ZAC | +0.20% | 2.06 M | 1.42 | 5.99 | 4.15 ZAR | +85.97% | 7.18% | Tài chính | Mua | |
| 25.73 B ZAR | 1,849 ZAC | −0.38% | 100 | 0.01 | 12.27 | 1.51 ZAR | +24.46% | 7.30% | Tài chính | Mua | |
| 25.33 B ZAR | 7,791 ZAC | −0.75% | 451.06 K | 0.60 | 5.32 | 14.65 ZAR | +126.57% | 6.68% | Tài chính | Mua | |
| 24.86 B ZAR | 5,956 ZAC | −0.82% | 402.29 K | 0.44 | 6.62 | 9.00 ZAR | +59.10% | 5.91% | Tài chính | Trung tính | |
| 16.96 B ZAR | 721 ZAC | −0.14% | 1.31 M | 0.42 | 8.87 | 0.81 ZAR | +22.41% | 7.21% | Tài chính | Trung tính | |
| 16.96 B ZAR | 1,970 ZAC | 0.00% | 1.32 K | 0.01 | 24.23 | 0.81 ZAR | +22.41% | 7.35% | Tài chính | Trung tính | |
| 15.26 B ZAR | 1,766 ZAC | +0.17% | 359.3 K | 0.41 | 7.50 | 2.35 ZAR | +23.20% | 8.02% | Tài chính | Bán | |
| 9.21 B ZAR | 343 ZAC | +0.59% | 604 K | 0.29 | 11.67 | 0.29 ZAR | +21.61% | 8.20% | Tài chính | Mua | |
| 8.38 B ZAR | 1,670 ZAC | +1.89% | 611.86 K | 0.54 | 7.41 | 2.25 ZAR | −22.78% | 7.12% | Tài chính | Trung tính | |
| 8.35 B ZAR | 2,400 ZAC | 0.00% | 2.11 K | 0.54 | 5.21 | 4.60 ZAR | +35.47% | 6.69% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 8.28 B ZAR | 2,550 ZAC | −1.92% | 9.61 K | 0.33 | 7.25 | 3.52 ZAR | −18.62% | 5.58% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 7.86 B ZAR | 978 ZAC | −0.10% | 245.69 K | 0.10 | 9.86 | 0.99 ZAR | — | 9.66% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 7.3 B ZAR | 725 ZAC | 0.00% | 444.27 K | 4.05 | 7.15 | 1.01 ZAR | +15.92% | 7.42% | Tài chính | Mua mạnh | |
| 6.73 B ZAR | 1,363 ZAC | −0.87% | 603.26 K | 7.68 | 5.96 | 2.29 ZAR | +10.03% | 6.38% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 6.29 B ZAR | 1,392 ZAC | −1.97% | 81.03 K | 1.03 | 9.03 | 1.54 ZAR | −68.53% | 9.35% | Tài chính | Trung tính | |
| 4.87 B ZAR | 1,875 ZAC | +1.30% | 33.56 K | 0.56 | 9.40 | 2.00 ZAR | +54.01% | 7.49% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 1.65 B ZAR | 1,289 ZAC | +1.66% | 1.97 K | 0.73 | 25.67 | 0.50 ZAR | +26.21% | 9.06% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 1 B ZAR | 49 ZAC | 0.00% | 117.95 K | 0.10 | — | −0.02 ZAR | +97.05% | 0.00% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 816.79 M ZAR | 274 ZAC | −0.36% | 10 | 0.00 | 24.84 | 0.11 ZAR | −66.18% | 6.73% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 267.17 M ZAR | 122 ZAC | 0.00% | 107 | 0.01 | — | −0.29 ZAR | −15.88% | 0.00% | Tài chính | Không được đánh giá | |
| 257.13 M ZAR | 36 ZAC | 0.00% | 285 | 0.00 | 2.02 | 0.18 ZAR | — | 0.00% | Tài chính | Không được đánh giá |